Danh sách trường trong chương trình Canada Express Study (CES) DU HỌC CANADA - 08:00 25-03-2017 - TPL

GFIC - Tổng Lãnh sự quán Canada tại TP. Hồ Chí Minh, Đại sứ quán Canada tại TP. Hà Nội, và Cơ quan Di trú, Tị nạn và Quốc tịch Canada (IRCC), phối hợp cùng Hiệp hội các trường Cao đẳng và Học viện Canada (CICan) đã thông báo về chương trình thí điểm Canada Express Study (CES) nhằm thúc đẩy quá trình cấp xét thị thực cho sinh viên Việt Nam có ước muốn theo học tại các trường cao đẳng thành viên tại Canada. Dưới đây là danh sách các cơ sở giáo dục tại Canada tham gia chương trình này.

Cập nhật: Sau một năm thí điểm, chương trình Canada Express Study (CES) chính thức được gia hạn và bổ sung thêm 10 cơ sở giáo dục như sau:

- Agricultural Campus of Dalhousie University
- Lasalle College
- Northern College
- Northern Lights College
- Parkland College
- Sault College
- Sheridan College
- St. Lawrence College
- Thompson Rivers University
- Vancouver Community College
 
STT Tên trường Địa chỉ Website
Tỉnh bang Ontario
1 Algonquin College 1385 Woodroffe Ave, Ottawa, ON K2G 1V8, Canada http://www.algonquincollege.com/
2 Cambrian College 1400 Barry Downe Rd, Sudbury, ON P3A 3V8, Canada http://www.cambriancollege.ca/
3 Canadore College 100 College Dr, North Bay, ON P1B 8K9, Canada http://www.canadorecollege.ca/
4 Centennial College 941 Progress Ave, Toronto, ON M1K 5E9, Canada https://www.centennialcollege.ca/
5 Conestoga College 299 Doon Valley Dr, Kitchener, ON N2G 4M4, Canada http://www.conestogac.on.ca/
6 Confederation College 1450 Nakina Dr., Thunder Bay, ON
P7C 4W1, Canada
http://www.confederationc.on.ca/
7 Durham College 2000 Simcoe St North, Oshawa, ON L1H 7K4, Canada http://www.durhamcollege.ca/
8 Fanshawe College 1001 Fanshawe College Blvd, London, ON N5Y 5R6, Canada https://www.fanshawec.ca/
9 Fleming College 1005 Elgin Street W, Cobourg, ON K9A 5J4, Canada http://flemingcollege.ca/
10 George Brown College 160 Kendal Ave, Toronto, ON M5R 1M3, Canada http://www.georgebrown.ca/
11 Georgian College 1 Georgian Dr, Barrie, ON L4M 3X9, Canada http://www.georgiancollege.ca/
12 Humber College 205 Humber College Blvd
Toronto, ON M9W 5L7, Canada
http://www.humber.ca/
13 Lambton College 1457 London Rd, Sarnia, ON N7S 6K4, Canada https://www.lambton.on.ca/
14 Loyalist College 376 Wallbridge-Loyalist, Belleville, ON K8N 5B9, Canada http://www.loyalistcollege.com/
15 Mohawk College 135 Fennell Ave W, Hamilton, ON L9C 1E9, Canada http://www.mohawkcollege.ca/
16 St. Clair College 2000 Talbot Road West
Windsor, ON N9A 6S4, Canada
http://www.stclaircollege.ca/
17 Seneca College 1750 Finch Ave E, Toronto, ON M2J 2X5, Canada http://www.senecacollege.ca/
18 Niagara College 300 Woodlawn Rd, Welland, ON L3C 7L3, Canada http://www.niagaracollege.ca/
Tỉnh bang British Columbia
1 British Columbia Institute of Technology (BCIT) 3700 Willingdon Ave, Burnaby, BC V5G 3H2, Canada http://www.bcit.ca/
2 Camosun College 4461 Interurban Rd, Victoria, BC V9E 2C1, Canada http://camosun.ca/
3 Capilano University 2055 Purcell Way, North Vancouver, BC V7J 3H5, Canada https://www.capilanou.ca/
4 College of New Caledonia 3330 22 Ave, Prince George, BC V2N 1P8, Canada http://www.cnc.bc.ca/
5 College of the Rockies 2700 College Way, Cranbrook, BC V1C 5L7, Canada http://www.cotr.bc.ca/
6 Emily Carr University 1399 Johnston St, Vancouver, BC V6H 3R9, Canada http://www.ecuad.ca/
7 Douglas College 700 Royal Ave, New Westminster, BC V3M 5Z5, Canada https://www.douglascollege.ca/
8 Kwantlen Polytechnic University 12666 72 Ave, Surrey, BC V3W 2M8, Canada http://www.kpu.ca/
9 Langara College 100 W 49th Ave, Vancouver, BC V5Y 2Z6, Canada http://langara.ca/
10 North Island College 2300 Ryan Rd E, Courtenay, BC V9N 8N6, Canada https://www.nic.bc.ca/
11 Northwest Community College 5331 McConnell Ave, Terrace, BC V8G 4X2, Canada http://www.nwcc.bc.ca/
12 Okanagan College 1000 K. L. O. Rd, Kelowna, BC V1Y 4X8, Canada http://www.okanagan.bc.ca/
13 Selkirk College 301 Frank Beinder Way, Castlegar, BC V1N 4L3, Canada http://selkirk.ca/
14 University of Fraser Valley 33844 King Road, Abbotsford, BC V2S 7M7, Canada http://www.ufv.ca/
15 Vancouver Island University 900 Fifth St, Nanaimo, BC V9R 5S5, Canada https://www.viu.ca/
Tỉnh bang Alberta
1 Lakeland College Lakeland College, 5707 College Drive Vermilion AB T9X 1K5 http://www.lakelandcollege.ca/
2 Bow Valley College 332 6 Ave SE, Calgary, AB T2G 4S6, Canada http://www.bowvalleycollege.ca/
3 Medicine Hat College 299 College Dr, Medicine Hat, AB T1A 3Y6, Canada https://www.mhc.ab.ca/
4 Northern Alberta Institute of Technology (NAIT) 11762 106 St NW, Edmonton, AB T5G 3H6, Canada http://www.nait.ca/
5 NorQuest College 11140 131 St NW, Edmonton, AB T5M 1C1, Canada https://www.norquest.ca/
6 Southern Alberta Institute of Technology (SAIT) 1301 16 Ave NW, Calgary, AB T2M 0L4, Canada http://www.sait.ca/
Tỉnh bang Manitoba
1 Manitoba Institute of Trades & Technology 7 Fultz Boulevard, Winnipeg, Manitoba, Canada R3Y 1G4 http://mitt.ca/
2 Red River College 2055 Notre Dame Ave, Winnipeg, MB R3H 0J9, Canada http://www.rrc.ca/
3 Assiniboine Community College 1430 Victoria Ave East
Brandon, Manitoba R7A 2A9, Canada
http://assiniboine.net/
Tỉnh bang New Brunswick
1 New Brunswick Community College 284 Smythe St, Fredericton, NB E3B 3C9, Canada http://www.nbcc.ca/
Tỉnh bang Saskatchewan
1 Saskatchewan Polytechnic 1130 Idylwyld Dr N, Saskatoon, SK S7K 3R5, Canada http://saskpolytech.ca/
Newfoundland
1 Marine Institute 155 Ridge Rd, St. John's, NL A1C 5R3, Canada http://www.mi.mun.ca
 

Các nguồn tham khảo

www.collegesinstitutes.ca

TIN TỨC KHÁC